ỌLỌ́RUN OLÓDÙMARÈ, ÀWÁMÁRIDÍ, NÍSIÌYÍ, BA GBOGBO OHUN-IBI JẸ́, PÁTÁPÁTÁ; GBOGBO MÁJẸ̀MÚ ÌRÁNṢẸ́-ẸNI-IBI, ÀṢÌTÁÁNÌ, GBOGBO ÌLÉRÍ, ÈTÒ, ÈTE, ÀTI ÈRÒ TÍ Ó LÒDÌ SÍ ORÍLẸ̀-ÈDÈ YORÙBÁ, ÌRAN YORÙBÁ, ILẸ̀ YORÙBÁ, ÌṢÈJỌBA YORÙBÁ, AGBÈGBÈ-ÀJOGÚNBÁ YORÙBÁ. NÍ AGBÁRA TÍ ỌLỌ́RUN FI NJẸ́ ÈMI-NI, KÍ ÌPARUN NÁÀ ṢẸLẸ̀ SÍ ÀWỌN Ọ̀TÁ YORÙBÁ WỌ̀NYÍ, LỌ́WỌ́LỌ́WỌ́ BÁYI

OLÓDÙMARÈ, ALÁGBÁRA, TÍ Ó NÍ IPÁ; OLÓDÙMARÈ TÍ Ó NÍ IPÁ LÓJÚ OGUN, ỌLỌ́RUN ÀWỌN ỌMỌ-OGUN, ṢE ÌPARUN PÁTÁPÁTÁ, NÍSIÌYÍ, FÚN ÀṢẸ, AGBÁRA ÀTI IPÒ TÍ WỌ́N NLÒ LÁTI JẸGÀBA LÓRÍ ORÍLẸ̀-ÈDÈ OLÓMÌNIRA TIWANTIWA TI YORÙBÁ, ÌRAN YORÙBÁ, ILẸ̀ YORÙBÁ, ÌṢÈJỌBA YORÙBÁ, AGBÈGBÈ-ÀJOGÚNBÁ YORÙBÁ.

ṢE ÌPARUN FÚN GBOGBO ÌWÀ ÌDÚKOKÒ, ÌJẸGÀBA, DÍDẸ́RÙBANI, ÌHÀLẸ̀, ÌGBÓGUN-TINI, TÍ WỌ́N DOJÚKỌ ỌMỌ-ÌBÍLẸ̀-YORÙBÁ, TI ORÍLẸ̀-ÈDÈ OLÓMÌNIRA TIWANTIWA TI YORÙBÁ

Láìsí àní-àní, orílẹ̀ èdè Olómìnira Tiwantiwa ti Yorùbá (Democratic Republic of the Yorùbá D.R.Y) ti dá dúró gẹ́gẹ́ bíi orílẹ̀ èdè, òun sì ni orílẹ̀ èdè tuntun jùlọ ní àgbáyé.

Olórí adelé wa àti àwọn adelé tó kù  sì ti ń ṣe ètò lórí ẹ̀ka lorísìírísìí ní orílẹ̀ èdè D.R.Y. Lára rẹ̀ náà ni ọ̀nà tó já geere, gbogbo àwọn ojú pópó àti kọ̀rọ̀ jákèjádò ilẹ̀ Yorùbá ní yóò ní ọ̀nà tó dára,bakanna ni àwọn ọ̀nà tó wọ ìgbèríko kọ̀ọ̀kan káàkiri orí ilẹ̀ D.R.Y. kò ní gbẹ́yìn.

Ìjọba D.R.Y yóò ríi dájú pé, àwọn agba’ṣẹ́ṣe tó kún ojú òṣùwọ̀n tó sì jẹ́ ojúlówó ọmọ ìbílẹ̀ Yorùbá (Indigenous Yorùbá People I.YP.) ní yóò máa ṣe àwọn ọ̀nà wa, nítorí pé ọmọ ẹni ò ní sè’dí bẹ̀bẹ̀rẹ̀ ká f’ìlẹ̀kẹ̀ sí ìdí ọmọ ẹlòmíràn, gẹ́gẹ́ bí màmá wa Modupẹọla Onitiri-Abiọla, ìyá ìran Yorùbá ṣe máa ń sọ fún wa wípé lẹ́yìn Ọlọ́run, ọmọ Yorùbá ni àkọ́kọ́, fún ìdí èyí, àwọn ọmọ I.Y.P náà ni yóò máa ṣe àwọn iṣẹ́ lorísìírísìí láti tún orílẹ̀ èdè wa ṣe.